วันที่ 9 มกราคม พ.ศ. 2567 ณ ห้องประชุม “มออีแดง” สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 4 นายลิขิต เพ็งประสิทธิพงศ์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 4 เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการพัฒนาศักยภาพผู้บริหารสถานศึกษาบรรจุใหม่ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 และบรรยายพิเศษ โดยมี นายปรีชา จันทวี นายยุทธนา พรทิพย์ นางสาวนารีรัตน์ เอกศิริ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 4 นางนุทจะดี พันลำจันทร์ รก.ผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานบุคคลผู้บริหารสถานศึกษา นางรุ่งนภา งามสง่า ปฏิบัติหน้าที่ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งสริมการศึกษาทางไกล เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร พร้อมด้วยบุคลากรกลุ่มบริหารงานบุคคล ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิด ซึ่งมีผู้บริหารสถานศึกษา รองผู้บริหารสถานศึกษา จำนวน 40 คน เข้ารับการอบรมพัฒนา การดำเนินการในโครงการนี้ มีวัตถุประสงค์ เพื่อให้ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษา และรองผู้อำนวยการสถานศึกษามีความรู้ ความเข้าใจ เกี่ยวกับบทบาทหน้าที่ ระเบียบ กฎหมาย การประกอบอาชีพควบคุม ทักษะการปฏิบัติงานอย่างมืออาชีพ ความก้าวหน้าในวิชาชีพ ระบบค่าตอบแทนตลอดจนคุณลักษณะผู้บริหารสถานศึกษาที่ดี และเพื่อเพิ่มพูนความรู้ ความเข้าใจ ทักษะ เจตคติ และประสบการณ์ในการปฏิบัติงานให้แก่ผู้บริหารสถานศึกษา ให้สามารถปฏิบัติราชการได้อย่างมีประสิทธิภาพ โดยมีคณะวิทยากรในการอบรมครั้งนี้ประกอบด้วย นายลิขิต เพ็งประสิทธิพงศ์ ผู้อำนวยการเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 4 ว่าที่ ร.ต. ดร.ทวีศักดิ์ นามศรี ประธาน อ.ก.ค.ศ.เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 4 นายสมศักดิ์ ประสาร อดีตผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านปะทาย และนายปรีชา จันทวี รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 4 บรรยายให้ความรู้ พร้อมทั้งแลกเปลี่ยนประสบการณ์ในครั้งนี้
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/P1043220-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/P1043183-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/P1043187-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/P1043188-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/P1043190-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/P1043192-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/P1043198-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/P1043218-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/P1043236-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/P1043237-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/P1043241-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/P1043244-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/P1043256-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/P1043258-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/P1043263-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/P1043268-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/P1043270-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/P1043285-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/417721856_896194402297281_1065723455474182535_n-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/417694176_896194315630623_5897142477753905562_n-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/416321526_896194292297292_2477503594966422046_n-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/417717196_896194265630628_6835758874923585649_n-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/416305268_896194212297300_3407780083588555853_n-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/416311417_896194195630635_6026107811832792535_n-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/416307669_896194155630639_5534442085748898735_n-1024x577.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/01/417699671_896194102297311_1918707236674498311_n-1024x577.jpg)