วันที่ 22 มีนาคม 2567 นายลิขิต เพ็งประสิทธิพงศ์ ผอ.สพป.ศรีสะเกษ เขต 4 มอบหมายให้ นายยุทธนา พรทิพย์ รอง ผอ.สพป.ศรีสะเกษ เขต 4 เป็นประธานเปิดการอบรมชิงปฏิบัติการ “การผลิตสื่อด้วย Canva fox Education” ในการอบรมครั้งนี้ได้เป็นการอบรมให้ความรู้ให้กับข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาที่สนใจ จำนวนไม่เกิน ๖o คน เพื่อให้ผู้เข้าอบรมมีความรู้ ความเข้าใจ เกี่ยวกับวิธีการใช้งานCanva for Education สามารถพัฒนา และผลิตสื่อการเรียนการสอนจาก Canva for Education ได้ ณ ห้องประชุมโรงเรียนบ้านหนองงูเหลือม(คุรุราษฎร์รัฐกิจโกศล)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__67977282-1024x768.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__67977286-1024x768.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__67977297-1024x768.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__67977302-1024x768.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__67977307-1024x768.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__67977308-1024x768.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__67977309-768x1024.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__67977313-1024x768.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__67977315-1024x768.jpg)