วันที่ 29 เมษายน 2567 นายลิขิต เพ็งประสิทธิพงศ์ ผอสพปศรีสะเกษ เขต มอบหมายให้ นางสาวนารีรัตน์ เอกศิริ รอง ผอสพปศรีสะเกษ เขต 4 เข้าร่วมประชุมการขับเคลื่อนเพื่อยกระดับคุณภาพการศึกษาตามแนวทางการประเมิน PISA ในระดับเขตพื้นที่ ครั้งที่ 4 โดยมี ศึกษานิเทศก์ เข้ารับประชุมในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมวังใหญ่ สพป.ศรีสะเกษ เขต 4 ซึ่งในวันนี้เป็นการบรรยายแนวทางการนิเทศติดตามแผนการนำเครื่องมือไปใช้ลงสู่การปฏิบัติในระดับสถานศึกษา และแผนการนำนักเรียนกลุ่มเป้าหมายเข้าทดสอบในระบบและการนำผลที่ได้พัฒนาต่อยอด
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__3342397_0-1024x768.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__3342399_0-1024x768.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__3342401_0-1024x768.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__3342402_0-1024x768.jpg)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/04/Screenshot-72_0-1024x576.png)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/04/Screenshot-73_0-1024x576.png)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/04/Screenshot-75_0-1024x576.png)
![](https://www.ssk4.go.th/wp-content/uploads/2024/04/Screenshot-77_0-1024x576.png)